การมีส่วนร่วมของผู้บริหาร
การมีส่วนร่วมของผู้บริหารโรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี
กิจกรรมประชุมผู้บริหาร และครูแนะแนว วันที่ 10 มีนาคม 2564
กิจกรรมประชุมผู้บริหาร และครูแนะแนว เพื่อเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจ โครงการทุนนวัตกรรมสายอาชีพชั้นสูง ปีการศึกษา 2564 บันทึกข้อตกลงการจัดการเรียนการสอนต่อเนื่องเชื่อมโยงการศึกษาขั้นพื้นฐานสู่อาชีวศึกษาเพื่อการมีงานทำ โดยอาชีวศึกษาสิงห์บุรี และ คณะกรรมการศึกษาธิการจังหวัดสิงห์บุรี ณ ที่นี่วิทยาลัยเทคนิคสิงห์บุรี (กองทุนเพื่อความเสมอภาคทางการศึกษา : กสศ. ที่สร้างโอกาสให้กับเด็ก ๆ)
การมีส่วนร่วมของผู้บริหารสถานศึกษา
กิจกรรมนิเทศติดตามการเปิดเรียนของสถานศึกษา
ภาคเรียนที่ 1/2564 ในสถานการณ์โรคระบาดไวรัสโคโรน่า 2019
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี
วันที่ 7 มิถุนายน 2564
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี มอบหมายให้ นายนิรุตต์ เข็มเงิน รอง ผอ.สพป.สิงห์บุรี นายสมชาย พวงโต ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา และ นางพรทิพย์ ยางสุด ศึกษานิเทศก์ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม ให้กำลังใจ และข้อเสนอแนะ ในการเปิดเรียนของสถานศึกษา ภาคเรียนที่ 1/2564 ในสถานการณ์โรคระบาดไวรัสโคโรน่า 2019 และให้สถานศึกษา ปฏิบัติตามมาตรการอย่างเคร่งครัด
การมีส่วนร่วมของผู้บริหารโรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล
กิจกรรมการไหว้ครู ประจำปีการศึกษา 2565 โรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี
นายนิกร ศรีทอง ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล ร่วมด้วยคณะครู เห็นความสำคัญของกิจกรรมไหว้ครู ซึ่งเป็นเอกลักษณ์อย่างหนึ่งของชาวไทย เพราะครูเป็นผู้ที่ศิษย์ให้ความเคารพนับถือ เป็นผู้ถ่ายทอดวิชาความรู้ให้กับศิษย์ด้วยความรัก ความเมตตา และความปรารถนาดี ครู จึงเป็นบุคคลผู้ทำหน้าที่ที่มีความสำคัญ
การมีส่วนร่วมของผู้บริหารโรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล
กิจกรรมประชุมผู้ปกครองนักเรียนโรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี
โรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล โดยผู้อำนวยการ นิกร ศรีทอง พร้อมด้วยคณะกรรมการสถานศึกษาโรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล จัดกิจกรรมการประชุมผู้ปกครองนักเรียน และครู ประจำปีการศึกษา 2565 ณ ใต้ถุนอาคารโรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล โดยมีจุดมุ่งหมายเพื่อสร้างความเข้าใจ และสร้างสัมพันธภาพอันดีระหว่างโรงเรียนและผู้ปกครองนักเรียน แจ้งแนวทางการดำเนินงานของโรงเรียน ความก้าวหน้าทางการจัดการศึกษา เปิดรับข้อเสนอแนะจากผู้ปกครองนักเรียน ต่อโรงเรียนในการพัฒนาคุณภาพการศึกษา และยกระดับผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนของนักเรียนต่อไป
การมีส่วนร่วมของผู้บริหารโรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล
กิจกรรมประชุมคณะกรรมการสถานศึกษา โรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี
โรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล ได้ร่วมกับคณะกรรมการสถานศึกษา ซึ่งนำโดย นายรังสรรค์ สีตะระโส ประธานคณะกรรมการสถานศึกษา พร้อมด้วยคณะกรรมการสถานศึกษาโรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล ร่วมกับคณะครูโรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล ประชุมเพื่อสรุปผลการจัดการเรียนการสอนในปีการศึกษา ที่ผ่านมาและร่วมหารือ ขอความเห็นชอบในการจัดทำแผนพัฒนาคุณภาพการศึกษา แผนปฏิบัติการประจำปี และแผนการบริหารการศึกษาในสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID19) นอกจากนี้ทางโรงเรียนยังได้รายงานแนวทางการจัดการเรียนการสอนทางไกลในสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID19) ให้กับคณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐานได้รับทราบพร้อมทั้งให้ข้อเสนอแนะเพิ่มเติมกับทางโรงเรียนเพื่อพัฒนาคุณภาพการศึกษา ของนักเรียนโรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล ในโอกาสต่อไป
การมีส่วนร่วมของผู้บริหารโรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล
ส่งเสริมขวัญ กำลังใจนักเรียน ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา
และหน่วยงานอื่น
โรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล
สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาสิงห์บุรี
นายนิกร ศรีทอง ผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครู และบุคลากรโรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล เสริมสร้างขวัญกำลังใจให้กับผู้เรียน เพื่อให้กำลังใจผู้เรียน ในโอกาสที่ประสบผลสำเร็จในการศึกษา หรือในการร่วมกิจกรรมต่าง ๆ แต่ละระดับชั้น และเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้เรียน ได้มีความมุ่งมั่นในการเรียน ในการร่วมกิจกรรม นับเป็นสิ่งสำคัญอย่างยิ่งต่อการจัดการศึกษาของโรงเรียนวัดเพิ่มประสิทธิผล
> มอบเกียรติบัตรในการร่วมกิจกรรม
> รางวัลต่างๆ ในการร่วมกิจกรรม
> การให้โอวาท เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจ
> มอบทุนการศึกษา นักเรียนที่มีผลการเรียนดี
![](https://www.google.com/images/icons/product/drive-32.png)